![](https://www.ppn-scc.com/wp-content/uploads/2024/02/line_oa_chat_231019_085358_1575x1050-840x200.jpg)
พิธีวางพานพุ่ม ถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ ร.๔ ประจำปี ๒๕๖๖ วันพุธที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๖
วันพุธที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๐๐ ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระสยามเทวมหามกุฏวิทยมหาราช มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ มจพ. กรุงเทพฯ พร้อมกับ มจพ. วิทยาเขตปราจีนบุรี และ มจพ. วิทยาเขตระยอง ได้จัดพิธีวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหามงกุฎ พระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระสยามเทวมหามกุฏวิทยมหาราช เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ เวียนมาบรรจบ ครบ ๒๑๙ ปี เพื่อเป็นการน้อมระลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ และเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว “พระบิดาแห่งวิทยาศาสตร์”